Bút ký cao cấp, bút Montblanc

Hướng dẫn mod headphone cho sl4x (có ptt)

Thảo luận trong 'Chơi, độ các loại điện thoại di động' bắt đầu bởi administrator, 16/12/06.

1. votinhtnvn

votinhtnvn Sờ Lờ Chính Thức

Tham gia từ:
    9/3/08
    Quảng cáo tại Sl4x.com
    Tui thấy mọi người bàn nhiều về vấn đề tai nghe có ptt quá mà ko thấy ai nói về nguyên tắc hoạt động của ptt nhỉ! Mạn phép các cao thủ tui nói qua về nguyên tắc hoạt động của ptt trên tai nghe cho mấy bác hiểu cái, từ đó có thể mod bất kỳ tai nào tùy ý miễn đạt 1 nguyên tắc duy nhất sau.
    ptt trên tai nghe chỉ có tác dụng nhấc khi có đt gọi tới và ngắt khi chấm dứt cuộc goi ( cái này thường thì ko cần ví người gọi tự ngắt :) ). ngoài ra ptt cũng có chức năng truy cập nhanh chức năng dọng nói ( như mấy của tui là như vậy:"> ) và tạm dừng and play MP3 khi đang nghe nhạc. Nguyên tắc hoạt động mà gần như ptt nào cũng sử dụng đó là đưa 1 tín hiệu gnd vô chân reg hoặc chân mic+ thông qua cái nút bấm ( mà ở đây chính là nút ptt ). Từ đó ta có thể hiểu dc, với bất kỳ tai nghe nào khi các bác mod cho SL các bác cứ đảm bảm nut ptt của bác làm nhiệm vụ nối giữa chân gnd với chân mic+ hay chân reg là dc bất biết là loại nào! chúc các bác thành công! có gì call tui, tui giúp8* phone 0912438998

2. hanoibuon301

hanoibuon301 Sờ Lờ Mới

Tham gia từ:
    14/3/08
    các anh làm bài hướng dẫn jack chuyển mà cắm đc sặn nokia và tai nghe đi . nhưng vừa cắm sạc vừa nghe nhạc đc nhé . thank nhiều

3. votinhtnvn

Tham gia từ:
    9/3/08
    Cái này thì rễ thôi mà. để ý cái cốc sạc là làm dc! Chưa nghịch cái này ( vì toàn nghe qua phone:>8 ). có gì test song tui post hướng dần cho!:)

4. anhvudigital

anhvudigital Sờ Lờ Chính Thức

Tham gia từ:
    13/2/08
    @hanoibuon:thì chân 1,3 bác gắn 2 dây +,- làm cái jack chuyển sạc
    chân 2,11,12 làm jack chuyển 3.5

5. votinhtnvn

Tham gia từ:
    9/3/08
    Nghe phong phanh đâu đó có anh em nói khi sạc SL ko cho nghe nhạc hay sao ấy ( Mấy lần định test nhưng việc bận quá ko làm dc, về nhà thì lại quên!!!). Thực hư ra sao bác nào thử rồi phát biểu 1 câu cho anh em đỡ băn khoăn

ok ko còn gì để nói

6. giosongduong

giosongduong Sờ Lờ Chính Thức

Tham gia từ:
    24/7/07
    chính xác là như vậy ptt dùng để kích micro (nối chân 8 với chân 9, khi chân 9 và 10 đã nối vào micro) khi có cuộc gọi tới để trả lời

7. l0ve_had_die

l0ve_had_die Sờ Lờ Mới

Tham gia từ:
    23/7/08
    bác nào biết mod jack nối thì có thể send lên cho em được không ?
    và tường tận nhé <--- ( em mới vào ghề sl :D )

8. nguyends

nguyends Sờ Lờ Tích Cực

Tham gia từ:
    30/5/07
    jack nối là sao.jack như mấy pro trên rum mình rao bán đó ah.cái đó thì đơn giản rùi sao phải hướng dẫn chi tiết nữa nhỉ

9. E398_MTV

E398_MTV Sờ Lờ Tập Sự

Tham gia từ:
    29/7/07
    các bác cho em hỏi với
    1/ em đã mod đc cái phần bên trong ptt HS-47 như hình bác haicuong hướng dẫn (bên dưới ) nhưng 5 chân đầu ra của tai HS47 ( mượn tạm hình bác Haicuong_xin phép bác) thì mod thứ tự vào nhưng chân nào (tứ chấn 1-12) của cái jack tai nghe thì em ko biết ? bác chỉ giúp em cụ thể với .
    gồm có các màu : 1/ trắng , 2/ màu đồng, 3/ trắng bạc , 4/ đỏ , 5/ xanh lá
    2/ tai HS 47 mod ptt cho sl chỉ có tai mono thôi ạ ??
    Rất mong đc giúp đỡ , xin cảm ơn các bác

Các file đính kèm:

Kích thước:
      59.7 KB
      Đọc:
      159
      Kích thước:
      52.9 KB
      Đọc:
      159
    Chỉnh sửa cuối: 6/8/08
  10. votinhtnvn

Tham gia từ:
    9/3/08
    Theo như hình bác post thì hàn dây vào đầu của SL theo cái số bác Haicuong đã ghi đó. bác nhớ màu dây theo đầu trên của phone rồi hàn tuần tự theo như bác Haicuong đã đánh số là dc mà!

11. E398_MTV

E398_MTV Sờ Lờ Tập Sự

Tham gia từ:
    29/7/07
    bác ơi , nhưng chỉ có 5 dây thôi mà trong hình có 6 chỗ nối ra jack , theo như trong hình thì cái chố kí hiệu (7+9) thì ko có dây ra Jack , thế thì lấy đâu ra dây mà hàn vào chân 7+9 của Jacks ?????????

12. consoigiadangyeu

consoigiadangyeu Sờ Lờ Mới

Tham gia từ:
    11/7/08
    ai biết mod tai cua 6600 rồi chỉ giáo cho em voi' ạ.Em cậy mãi mà ko mở ra dược

13. mới-biết-sờ-lờ

mới-biết-sờ-lờ Sờ Lờ Mới

Tham gia từ:
    3/9/08
    mình có 1 cái tai nghe hs31 cua nokia bổ ra thì thấy nó có 9 dây lận ae nao có kinh nghiệm mod tai nghe này cho sl thì hướng dẫn dùm.tai nghe zin cắm vào n73 nghe rất đã không bít mod vao sl nghe như thế nào?

14. mới-biết-sờ-lờ

mới-biết-sờ-lờ Sờ Lờ Mới

Tham gia từ:
    3/9/08
    tai nghe hs31

mình có 1 cái tai nghe hs31 cua nokia bổ ra thì thấy nó có 9 dây lận ae nao có kinh nghiệm mod tai nghe này cho sl thì hướng dẫn dùm.tai nghe zin cắm vào n73 nghe rất đã không bít mod vao sl nghe như thế nào?

15. hai_sl

hai_sl Sờ Lờ Mới

Tham gia từ:
    1/6/08
    em nối chân 1:left audio với chân 11:Right Audio thì nghe tốt chứ nối như bác thì nghe giọng rè lắm mà tiếng nhạc còn to hơn tiếng hát nữa chứ. thế là sao hả bác???

16. fan

fan Sờ Lờ Mới

Tham gia từ:
    14/9/08
    headphone zin

chao cac bac.
    em moi kiem duoc con headphone zin cua sienmen nhung chân cẳng của nó bị thay đổi linh tinh hết cả nên nghe rất chuối củ. Bác nào có thể Post lại sơ đồ nối dây chuẩn của con head này cho em tham khảo với.

17. chanbotrenpho

chanbotrenpho Sờ Lờ Mới

Tham gia từ:
    17/9/08
    Anh ơi. Sao em hàn chân âm của tai nghe vào chân 7,9 cũng giống như là hàn vào chân 12 là sao. Nó có chức năng như nhau à?

18. imonion

imonion Sờ Lờ Chính Thức

Tham gia từ:
    23/10/08
    các bác nói rõ về chức năng của các chân từ 1 đến 12 đi ! Nãy giờ em tìm cái này mà chả thấy đâu cả !

Ở bài đầu tiên của bác Admin thì có nói về cái này nhưng em vẫn chưa rõ về công dụng lắm !

như chân 5,6,7,8 và 12 ấy ! Của em có 5 dây thôi ! Lúc trước nghe được nhưng vừa bị đứt mà chả biết đấu lại như thế nào cả ! Mở ra ở chân cắm thì thấy chân 1,2 được hàn với nhau và được nối với chân 8,9 bằng 1 dây nối nhỏ (chân 8,9 cũng hàn với nhau) . Dây của em có 1 dây XANH DA TRỜI làm dây MIC, ĐỎ SỌC VÀNG và XANH LÁ CÂY làm dây nghe TRÁI và PHẢI, còn VÀNG và ĐỎ thì nối với cái nút điều chỉnh (là cái PTT phải ko ạ :D ) ! Vậy em phải nối dây nào vào chân nào đây các bác ???

( Trước thì cỏ đầy đù tiếng cả 2 tai, PTT và MIC, play, pause)

Chỉnh sửa cuối: 17/11/08
  19. ductrung1652003

ductrung1652003 Sờ Lờ Mới

Tham gia từ:
    10/7/07
    các bro pro cho em hỏi

xin các pro chỉ giáo giúp em vài vấn đề sau:
    -em thấy nút PTT thường có 4 chân, mic có 2 chân. Vậy 2 cái này nối với nhau như thế nào?
    -dây mass audio em thấy nối vào chân 1, chân 9 ( hay 10 em không rõ), chân 12 đều có thể cho ra âm thanh stereo. Vậy chúng khác nhau ở chỗ nào?.Nếu nối với 1 chân của mic thì có fải là tiết kiệm đc 1 dây ko?
    -em có 1 jack ra audio 3 chấu, 1 nút PTT 4(hình vuông có 4 chân), 1 mic. Vậy sơ đồ đấu thế nào để có thể vừa sd đc PTT, vừa nghe stereo?
    Kính mong các Pro giúp dỡ

20. INOTSO

INOTSO Sờ Lờ Tích Cực

Tham gia từ:
    16/5/08
    1. các chân nút thông với nhau ntn bạn dùng đồng hồ vận năng đo thông mạch là biết.Để mức X1
    2.dây Mass là mass chung cho cả mic,audio,ptt.Mass là chân 1,7,9,12 nối chập với nhau hàn dây màu đồng to nhất vô là mass.Dây mass với chân 2 là 1 vế L ,mass với chân 11 là 1 vế R---->>Stereo
    3.Muốn vừa nghe stereo vừa dùng pTT và mic thì cần sợi dây có 5 lõi.Đâu như thế nào thâm khảo các topic trc đi
    Mà sao mấy bác lười đọc topic cũ vậy
    Cái gì ko biết nên seach trc rồi hẵng hỏi.
    Chúc thành công.:-&