Bút ký cao cấp, bút Montblanc

Quy hoạch lại Box Triển Lãm

Thảo luận trong 'Phòng triển lãm BST hàng độc' bắt đầu bởi K002, 24/6/11.

1. toilatoiok

toilatoiok Sờ Lờ Chính Thức

Tham gia từ:
    4/7/07
    Quảng cáo tại Sl4x.com
    Đồng quan điểm :yuush:

Có bác nói con 8700 cũng show.... hic. Không phải vì mình bên vực cái gì hết, không phải vì mình từng show con 8700 nên mình bảo vệ quan điểm của mình .
    Lấy ví dụ nhé :
    Bạn rất mê con palmtreo 650 chẳng hạn , tiếc là bạn " chưa " có dịp rinh em nó về , nhưng... " gặp may " bạn đã sỡ hữu được em nó . Thế lúc đó tâm trạng bạn sẽ thế nào , rất là vui mừng đúng không !? Thế thì lúc đó bạn sẽ san sẽ niềm vui của mình với anh chị em trên diễn đàn bằng cách là show..........hihihi:yaeh am not durnk:
    Vấn đề là mình nói đến là những con máy lạ, có thể không độc ở chỗ bạn nhưng nó " numberone " ở chỗ mình .
    Trên là những ý kiến của em , có gì không đúng mong anh chị em bỏ qua cho ạ . Thank you !

2. loichoi

loichoi Sờ Lờ Chính Thức

Tham gia từ:
    13/5/11
    Noi quy này hay đấy
    ốp Ủng hộ nào .......................

3. lapierre8910

lapierre8910 Sờ Lờ Chính Thức

Tham gia từ:
    30/9/09
    Thế mỗi người thích 1 dòng mà nhan nhản ở cửa hàng xong "may mắn" tậu được đem show thì kể ra cũng khá thú vị đấy bạn nhỉ.........

4. phongthai2388

phongthai2388 Sờ Lờ Tích Cực

Tham gia từ:
    6/8/10
    theo e thì ta nên phân box triễn lãm ra thành nhiều chuyên mục khác nhau,ví dụ
    1. show đt (cái này là chính)
    2. show xe
    3. show những thứ khác (máy ảnh,lap top,lk điện thoại............)

5. ductrung244

ductrung244 Sờ Lờ Tích Cực

Tham gia từ:
    14/8/09
    Em đề xuất ý kiến này ko biết có hợp lí ko??? :=B:

Việc giới hạn show cái nọ cái kia thì đương nhiên rất khó vì mỗi người 1 quan điểm riêng. Thế mới có câu "con gái chỉ đẹp trong mắt kẻ si tình". Vì thế thay vì cấm show hàng, ta cứ thả rông cho anh em show thoải mái, có điều khán giả nên bình phẩm thẳng thắn, hàng vớ vẩn thì chê nhiệt tình :)), có như vậy chủ thớt mới chừa cái bệnh show hàng vớ vẩn. Em thấy bệnh show này xuất phát chủ yếu từ việc các bác vì nể nhau mà tâng bốc nhau quá nhiều. Nếu muốn tế nhị có thể làm nút LIKE và DISLIKE như YOUTUBE.

6. K002

K002 Super Moderator Thành viên BQT

Tham gia từ:
    28/5/07
    cho mình nói thẳng: 1 thành viên lâu năm nhưng phát biểu 1 ý kiến hơi bị nhãm.
    Show xe, đt, laptop thì qua diễn đàn khác mà show.

7. kid1206

kid1206 "Em hiền như Ma_Sơ"

Tham gia từ:
    15/12/10
    nếu chia nhỏ box triển lãm ra thành nhiều box con, thì sẽ có hiện tượng như phân chia giai cấp í, và nữa là sẽ có nhiều anh em khi show sẽ ko biết cái mình show thuộc loại nào để show đúng box. cái chính vẫn là nhận thức của riêng mỗi người. vì thế nên top của box triển lãm nên cho lên nhiều topic dc nhiều người xem, đúng nghĩa độc, cổ, để anh em mới vào muốn show hàng xem lại sẽ hiểu dc giá trị độc, cổ của món hàng mà sẽ nghĩ lại có nên đem show hàng mình ko? nếu là món hàng bình thường, nhưng có giá trị riêng với từng anh em, e nghĩ ta nên có box galery hay j đó, đại loại chỉ là hình ảnh những con máy trong bộ sưu tập của a e, chứ ko phải là show máy, ngoài nhận thức từng người ra, e chưa nghĩ ra cách nào tốt hơn để mọi ng ko bị xem như phân chia giai cấp mà lại show đúng dc cả.
    vài ngu ý của e đóng góp, ko phải mọi ng bỏ qua nhé.

8. toilatoiok

toilatoiok Sờ Lờ Chính Thức

Tham gia từ:
    4/7/07
    OH , mình không nói đến 2 từ " nhan nhản " đâu bạn .
    Ý mình nói đến những chiếc điện thoại độc , bạn hiểu nhầm ý của mình rồi :x_x:

9. anhkhoa1825

anhkhoa1825 Sờ Lờ Chính Thức

Tham gia từ:
    17/12/09
    theo e thấy sl4x ngày cag mất đi sự hấp dẫn và thú vị ngày xưa khi lần đầu e vào sl4x(2007) tử đó ngày nào ko vào sl4x là cảm thấ khó chịu nhưng bây gio cảm giác đó mất đi từng ngày ae kì cựu cũng ko thấy nữa mình ngi nên cải cách lại sl4x hy vọng sẽ ngày một tốt hơn trở thành 1 cộng đồng theo đúng ngia4 của ng` lập ra sl4x thanks ae

10. HAID&G

HAID&G Sờ Lờ Tích Cực

Tham gia từ:
    27/2/09
    Nên quy hoạch lại là đúng vì trong thời gian vừa qua có rất nhiều người lạm dụng box show hàng để lập nhiều topic làm loãng 4r.
    Nhưng :Bác xem xét lại những dòng e tô đậm bôi đỏ : Sp được show phải cổ và k có bán ngoài hàng : thế thì sl4xseexe k được show vì nó vẫn được bán ngoài hàng và ngoài thị trường.
    Nữa là : khi chủ topic show 1 sản phẩm đẹp và hiếm và các mem khác k có đk để sở hữu thì họ cm : ôi đẹp quá, thèm quá là điều hết sức dễ hiểu.
    E rất đồng tình với quan điểm của bác.
    Nên chia làm 2 mục:
    Vì member nào có sản phẩm độc hại mà người khác không có thì show bên đồ độc.
    Những member nào khả năng kinh tế k cho phép mà chỉ sài đồ bình dân thì show bên hàng bình dân.
    Như thế mới tạo được sân chơi cho ae.
    Cùng ý kiến này.
    bác nói rất chuẩn : có những thứ giá trị với người này nhưng với người khác thì nó chả là gì và ngược lại.
    Chúc 4r ngày càng phát triển.

11. banlanuatraitimtoi

banlanuatraitimtoi Sờ Lờ Tập Sự

Tham gia từ:
    10/10/10
    Sự thật là vấn đề này rất khó. Đúng thật là nên chia ra từng mục nhưng không nên nhiều quá làm loãng mục Phòng Triển Lãm. Theo cá nhân của mình thì nên chia làm 2 mục.

1 - Phòng Triển Lãm điện thoại cổ, độc, lạ. Yêu cầu các máy sản xuất trước năm 2005 chẳng hạn.
    2 - Phòng Triển Lãm điện thoại thông dụng, chế, mod, phụ kiện. Các máy sản xuất sau năm 2005 chẳng hạn.

Mình cũng mới tham gia sl4x. Thật sự thì mình cũng vào sl4x từ lâu rồi nhưng mãi cuối năm ngoái mình mới đăng ký làm thành viên. Mình thấy diễn đàn khá nhiều thông tin bổ ích. Trước đây mình vào sl4x thì thấy rất "rộ" Mod các máy dòng SL nhưng hiện tại thì phong trào có vẻ đi xuống nên mình thấy hiện tại thời điểm này "rộ" nhất vẫn là bên mục Trung Tâm Thương Mại SL4x. Đã là thành viên của diễn đàn thì mọi thành viên đều mong muốn đóng góp 1 phần nhỏ bé để diễn đàn phát triển. 1 tiếng nói. 1 lời góp ý. Đôi khi cũng có thể là tặng nhau, cho nhau 1 món phụ kiện mà người khác cần trong khi mình không dùng đến, hoặc có thể mua bán, trao đổi 1 món hàng nhưng mình nói rõ chi tiết để giao dịch thành công và bên bán lẫn bên mua cũng thoải mái thì cũng coi như là đóng góp cho diễn đàn. Chính vì sự phát triển của diễn đàn nên mình mong muốn anh em mua bán trung thực trên tinh thần giao lưu, học hỏi. Như vậy cũng là đóng góp cho diễn đàn.

Về mặt sắp xếp lại mục Phòng Triển Lãm thì mình có nêu 2 phương án ở trên. Không nên hạn chế việc Triển Lãm của mọi thành viên. Nhưng nên chia ra và sắp xếp lại cho hợp lý hơn là điều tốt nhất.
    Có 1 vấn đề nữa mình đang rất suy nghĩ là cũng nên sắp xếp lại từng mục. Mình thấy mục Symbian Os Phone nên dồn chung vào Các loại dòng máy khác. Diễn đàn mình là SL4x thì mặt mạnh vẫn là dòng SL4x. Không nên để riêng mục Symbian Os Phone ra riêng mà theo mình nên gộp và Các dòng máy khác.
    1 vấn đề nữa là hiện tại phong trào SL đang đi xuống. Admin nên kêu gọi tuyển thêm Mod 1 số Box như Hỗ Trợ Phần Cứng, Hỗ Trợ Phần Mềm. Đặc biệt hiện tại iOS và Android rất phát triển nên Admin có thể kêu gọi tuyển dụng Mod vào 2 HDH này. Nếu được cá nhân mình cũng xin 1 chân vào mục Hỗ Trợ Phần Mềm. Sau 1 thời gian làm ĐT cũng như tìm tòi, học hỏi từ những năm 94, 95 đến bây giờ mình đã sưu tập được rất nhiều phần mềm dùng cho Symbian, iOS, Android, PPC...

Vài lời đóng góp. Chúc cho diễn đàn ngày 1 lớn mạnh và đoàn kết. Chúc anh em cuối tuần vui vẻ bên gia đình.

12. bi_le2003

bi_le2003 Sờ Lờ Chính Thức

Tham gia từ:
    23/10/08
    1 tuần lần là ok.
    tiêu đề phải rõ ràng.
    Show thì gom chung 1 lần hợp lý.
    Chỉ đc show phụ kiện độc kèm máy.

Nhưng em thấy nếu phân biệt hàng họ như máy cổ máy độc hay mod chỉ đc show thì hơi khó, vì các máy đời mới hiện đại có cái hay riêng, nhưng nếu show cái đời mới thì chỉ nên show máy mới nguyên hợp, và phải có khác biệt với những cái đang bán trên thị trường hoặc những cái chưa được bán ở VN.

Thêm cái nữa là nếu show rùi ko cho bán thì hơi kẹt, đôi khi mình cần thanh lý vì mua đc máy khác ngon hơn máy mình từng show hay muốn thanh lý vì ko có điều kiện bảo quản,.....thì cái đã show sẽ làm gì, nên hạn chế là máy đã show trong 1 hay mấy tháng ko đc đem qua box cần bán.

Đặc biệt trong topic show máy thì các mem ko nên CM kiểu nói người show bán máy hay hỏi mua máy trong topic. Em là chúa ghét cái vụ này, mấy cái em show có các bác hỏi như mua hay cho lên sàn thì em chưa nhấn thanks 1 lần, nếu có lỡ thì em cũng xóa gấp.

13. zoki.kaka

zoki.kaka Sờ Lờ Chính Thức

Tham gia từ:
    27/10/09
    Mình thấy ý kiến này hay đó....ủng hộ mod.

14. fuziwada

fuziwada Sờ Lờ Tích Cực

Tham gia từ:
    4/8/10
    mình hoàn toàn đồng ý qui định này ,nhưng góp ý chút về qui định mỗi người show 1 tuần 1 lần thì chắc chắn mọi người sẽ dồn đến 1 ngày tối thứ 7 show 1 lúc 20 người 20 cái topic như thế làm ae bội thực mất ,theo mình bỏ qui định này đi,còn những qui định còn lại của bác nó đã nghiễm nhiên triệt tiêu những bài show vô nghĩa đi rồi ,theo mình nên thêm qui định :
    +Mỗi thứ chỉ được show 1 lần trong thời gian 3 tháng sau mới được show lại ,mà nếu trong thời gian qui định có show cũng chỉ được show ké làm nền cho điện thoại khác
    mọi người góp ý thêm nhé

15. bigshark

bigshark Sờ Lờ Chính Thức

Tham gia từ:
    6/1/11
    =========
    Ý kiến của bạn này được, mình ủng hộ !
    Tóm lại nên phân chia chứ không nên hạn chế !
    Vài lời góp ý, mong diễn đàn "phát triển cả về "chất" và về "lượng" !
    Mong mod xem xét !

Tái bút : Có lẽ mình dùng từ ''phân chia'' cũng chưa đúng lắm !
    Ý kiến của mình là giữ nguyên box triển lãm cho các đồ cổ , độc , lạ !
    Còn lại làm 1 box kiểu như : "Gallery" hay "Khung ảnh" để anh chị em nào muốn post hình các máy mình đang xài hoặc có kỉ niệm sâu sắc !!

Chỉnh sửa cuối: 25/6/11
  16. tutixinhzai

tutixinhzai Sờ Lờ Tích Cực

Tham gia từ:
    18/9/09
    em tình nguyện không show nữa ạ ... để dành tài nguyên cho forum

17. close2uxxx

close2uxxx Sờ Lờ Tích Cực

Tham gia từ:
    6/7/10
    Diễn đàn này không phải chỉ dành cho một nhóm người chơi nhất định (nếu đúng thì Mod xóa hộ comnent này), chắc chắn ai (ban quản trị cũng như các member) cũng đều mong muốn SL4X.COM phát triển ngày càng lớn mạnh, nhiều người biết đến, nhiều thành viên hơn, mức ảnh hưởng với cộng đồng chơi điện thoại, đồ công nghệ lớn hơn (hơn Tinh Tế chẳng hạn), nhiều đơn vị muốn quảng cáo hơn (hơn cả Mua Rẻ thì sao)..
    Các Mod có thể giải thích, chỉ dẫn cho những bài chưa tốt sao cho tốt thì hơn là.. Del thẳng tay bài không đủ tiêu chuẩn Cổ, Độc, Lạ, Hiếm của họ. Lợi bất cập hại, lại phải del tiếp bài lần thứ 2, 3 hoặc lúc đó mới giải thích.

Mọi nội quy đều chỉ mong diễn đàn hoạt động tốt hơn, có trật tự và chất lượng. Nếu những điều gọi là dự thảo kia được thông qua thì.. đúng là thảm họa cho một cách nhìn thiển cận và thiếu tầm nhìn lâu dài.

Mọi người vào để show những gì họ cho là quý, là đam mê với riêng họ.
    Có thể máy chưa độc, chưa cổ, chưa biết chụp ảnh.. nhưng rõ ràng đam mê của họ là có. Họ làm những gì tốt nhất để đưa sản phẩm, cá tính và đẳng cấp của họ lên diễn đàn. Mong muốn những điều đó được cộng đồng những người chơi (có thể hơn, kém hoặc như họ) thẩm định, đánh giá, trao đổi, bày tỏ và góp ý cho họ có thể nhận thức, làm tốt hơn những gì đang làm.. đây mới thực sự là cái đáng quý, đáng phát triển và nhân rộng phong trào.

Xin hỏi (chung tất cả mọi người và không cần câu trả lời nhé):

Lần đầu tiên bạn dùng điện thoại, đồ công nghệ là từ bao giờ, ai tặng hay do bạn tự làm ra tiền mua được? Nhận thức của bạn thế nào về một món đồ gọi là Cổ, Độc, Lạ và Hiếm?
    Ai là người hướng dẫn, chỉ hoặc góp ý cho bạn về cách chơi, sưu tầm sao cho có phong cách, có mục đích nhất định? Cách họ hướng dẫn bạn thế nào?

Tóm lại: Có phong trào, có góp ý, có chỉnh sửa, có nhận thức.. có chiều sâu, thì sẽ có Diễn Đàn thật sự chất lượng.

Ý kiến cá nhân và chỉ mang tính chất góp ý! :lll._.:

Chỉnh sửa cuối: 25/6/11
  18. close2uxxx

close2uxxx Sờ Lờ Tích Cực

Tham gia từ:
    6/7/10
    Không chơi phản ứng tiêu cực nhá :))

Thay vì cấm đoán các bài mới, hiện tại thì có thể dọn dẹp những bài từ lâu, mấy năm nay rồi có hơn không.

19. past_roamer

past_roamer Sờ Lờ Chính Thức

Tham gia từ:
    23/8/10
    Sẽ không show nữa, vì có mấy ai biết giá trị......đâu!!!! Mong các anh em thông cảm!

20. phamtiendat1987

phamtiendat1987 Sờ Lờ Chính Thức

Tham gia từ:
    15/9/10
    vậy đem qua đấu giá vẫn đc đúng ko mod?